Yadda ake cajin rawar da za a iya caji da abubuwan da ke buƙatar kulawa

1. Yadda ake amfani da rawar da za a iya caji

1. Loading da saukewabaturi mai caji

Yadda za a cire baturin rawar da za a iya caji: Riƙe hannun da ƙarfi, sa'an nan kuma tura latch ɗin baturi don cire baturin.Shigar da baturi mai caji: Bayan tabbatar da ingantattun sanduna mara kyau da mara kyau
Batirin Kayan aiki

Saka baturin.

2. Yin caji

Sakabaturi mai cajiA cikin caja daidai, ana iya cajin shi cikakke a cikin kusan 1h a 20 ℃.Lura cewa baturi mai caji yana da maɓalli mai sarrafa zafin jiki a ciki, kuma baturin zai yanke idan ya wuce 45°C.

Ba za a iya cajin shi ba tare da wutar lantarki ba, kuma ana iya cajin shi bayan sanyaya.

3. Kafin aiki

(1) Drill bit loading da saukewa.Shigar da ƙwanƙwasa: Bayan shigar da raƙuman ruwa, ƙwanƙwasa, da dai sauransu a cikin ƙwanƙwan injin ɗin da ba ya canzawa, riƙe zoben da kyau kuma ku murƙushe hannun hannun baya sosai (dahanya ta agogo).Yayin aiki, idan hannun riga ya zama sako-sako, sake danne hannun riga.Lokacin daɗa hannun riga, ƙarfin ƙarfafawa zai ƙara ƙarfi da ƙarfi.
Batirin Kayan aiki

(2) Cire ɗigon rawar soja: Riƙe zoben da kyau kuma cire hannun rigar zuwa hagu (madaidaicin agogo idan an duba shi daga gaba).

(3) Duba tuƙi.Lokacin da aka sanya hannun mai zaɓe a cikin matsayin R, ɗigon rawar yana juya agogon agogo (ana duba shi daga baya na rawar da za a iya caji), kuma lokacin da aka sanya mai zaɓin a cikin matsayi na L, rawar sojan tana juyawa zuwa agogo.

Juyawa a kan agogo baya (wanda aka duba daga baya na rawar caji), alamomin “R” da “L” suna da alamar a jikin injin.

Lura: Lokacin canza saurin juyawa tare da kullin juyawa, da fatan za a tabbatar ko an kashe wutar lantarki.Idan an canza saurin juyawa yayin da motar ke jujjuyawa, kayan aikin za su lalace.
Cajin baturi

4. Yadda ake amfani da shi

Lokacin amfani da rawar soja mara igiya, kada rawar ya makale.Idan ya makale, kashe wuta nan da nan, in ba haka ba motar ko baturi mai caji zai ƙone.

5. Kulawa da kiyayewa

Lokacin da gunkin rawar soja ya tabo, da fatan za a shafe shi da laushi mai laushi ko kuma rigar da aka tsoma cikin ruwan sabulu.Kada a yi amfani da maganin chlorine, man fetur ko siriri don hana ɓangaren filastik daga narkewa.

Ya kamata a adana rawar da za a iya caji a wurin da zafin jiki bai wuce 40 ° C ba kuma ba zai iya isa ga yara ba.

2. Menene matakan kariya don cajin rawar da za a iya caji
Cajin baturi

1. Da fatan za a yi caji a 10 ~ 40 ℃.Idan zafin jiki ya yi ƙasa da 10 ℃, yana iya haifar da caji fiye da kima, wanda yake da matuƙar haɗari kuma yana da haɗari.

2. Thecajaan sanye shi da na'urar kariya ta tsaro.Bayan cajin baturin ya cika, zai yanke wutar lantarki ta atomatik, saboda haka zaka iya amfani da shi da tabbaci.

3. Kada ka bari ƙazanta su shiga ramin haɗin caja.

4. Kar a kwakkwance baturi mai caji dacaja.

5. Kada a ɗan gajeren kewaya baturi mai caji.Lokacin da baturi mai caji ya yi gajeriyar kewayawa, zai haifar da babban wutar lantarki ya yi zafi kuma ya ƙone baturin mai caji.

6. Kar a jefa baturin mai caji cikin ruwa, baturin mai caji zai fashe lokacin da aka yi zafi.

7. Lokacin hakowa a bango, bene ko rufi, da fatan za a duba ko akwai wayoyi da aka binne a waɗannan wuraren.

8. Kar a saka abubuwa a cikin mazugi nacaja.Shigar da abubuwa na ƙarfe ko abubuwa masu ƙonewa da fashewa a cikin mashin ɗin caja na iya haifar da haɗuwa da haɗari ko lalata cajar.

na'urar.

9. Kar a yi amfani da janareta ko na'urar samar da wutar lantarki ta DC don cajin baturi mai caji.

10. Kada a yi amfani da wuraren tafkunan da ba a bayyana ba, kar a haɗa busassun ma'aikatan katako zuwa wuraren tafki na gama gari, wuraren tafki masu caji ko wuraren ajiyar mota.

11. Da fatan za a yi caji a cikin gida.Caja da baturin za su yi zafi kaɗan yayin caji, don haka dole ne a yi cajin shi a wuri mai sanyi, da iska mai kyau tare da ƙananan zafin jiki.

12. Yi cajin kayan aikin wuta da sauƙi kafin amfani.

13. Da fatan za a yi amfani da ƙayyadadden caja.Kar a yi amfani da caja da ba a fayyace ba don guje wa haɗari.

14. Tabbatar yin amfani da caja a ƙarƙashin yanayin ƙarfin lantarki da aka ƙayyade akan farantin suna.


Lokacin aikawa: Satumba-19-2022